Breaking News
Home / Charoensin Idol / นักเรียน จ.ศ. ประกาศศักดาเจ้าเหรียญทอง

นักเรียน จ.ศ. ประกาศศักดาเจ้าเหรียญทอง

นักเรียนโรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา “โพธิ์คำอนุสรณ์” คว้า 34 เหรียญทองจากการแข่งขันกีฬาสหวิทยาเขตลุ่มน้ำสงคราม ประจำปี 2558 ซึ่งถือเป็นเจ้าเหรียญทองในการแข่งขันครั้งนี้ ซึ่งนักเรียนทั้งหมดจะเดินทางไปชิงชัยกีฬาจังหวัดในเดือนธันวาคมนี้ต่อไป ขอแสดงความยินดีกับคณะนักกีฬาและผู้ฝึกสอน ตลอดจนร่วมส่งกำลังใจให้นักกีฬาคนเก่งสร้างชื่อเสียงให้โรงเรียน และสหวิทยาเขตลุ่มน้ำสงครามต่อไป

สำหรับรายการที่คว้าแชมป์ มีดังนี้

  • กีฬาวอลเลย์บอล
    รุ่น  14 ปี หญิง        ผู้ฝึกสอน นายบัญญัติ  ผิวงาม , นางปัญจารา  ซาหิน
    รุ่น  16 ปี หญิง        ผู้ฝึกสอน นายบัญญัติ  ผิวงาม , นางปัญจารา  ซาหิน
    รุ่น  16 ปี ชาย        ผู้ฝึกสอน นายจักรกฤษ  แสนพันนา , นายวิชชากร  ศรีวิสุทธิชัย
    สรุป ผู้ฝึกสอน 4 คน  นักกีฬา ชาย 12 คน หญิง 24 คน รวม 40 คน
  • กีฬาเทเบิลเทนนิส
    รุ่น  หญิงเดี่ยว 16 ปี    ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    รุ่น  หญิงเดี่ยว 18 ปี    ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    รุ่น  ชายเดี่ยว 18 ปี    ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    รุ่น  หญิงคู่ 18 ปี        ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    รุ่น  คู่ผสม 16 ปี        ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    รุ่น  คู่ผสม 14 ปี        ผู้ฝึกสอน นายสุนทร  ชุมศรี , นางสาวสุพัตรา  วงศ์แสงน้อย
    สรุป ผู้ฝึกสอน 2 คน  นักกีฬา ชาย 3 คน หญิง 6 คน รวม 11 คน
  • กีฬาตะกร้อ
    รุ่น  ชาย 16 ปี     ผู้ฝึกสอน นายจิระพงษ์  คล้ายถม , นายกรกช  จันตะเสน , นายจักรกฤษ  สุโพเนิน
    รุ่น  หญิง 18 ปี    ผู้ฝึกสอน นายจิระพงษ์  คล้ายถม , นายกรกช  จันตะเสน , นายจักรกฤษ  สุโพเนิน
    สรุป ผู้ฝึกสอน 3 คน  นักกีฬา ชาย 5 คน หญิง 5 คน รวม 13 คน
  • กีฬาเปตอง  
    รุ่น  ชายเดี่ยว  14 ปี      ผู้ฝึกสอน นางสาวศิริพร  ไพเขียว
    สรุป ผู้ฝึกสอน 1 คน  นักกีฬา ชาย 1 คน  รวม 2 คน
  • กีฬาบาสเกตบอล
    รุ่น  หญิง 16 ปี        ผู้ฝึกสอน นายชาตรี  ยาศิริ , นายนิกร  นำสุย
    สรุป ผู้ฝึกสอน 2 คน  นักกีฬา หญิง 10 คน รวม 12 คน
  • กีฬากรีฑาประเภทลู่และลาน 21 รายการ
    ผู้ฝึกสอน นายชาตรี  ยาศิริ
    นางสุนทรีรัตน์  ยาศิริ
    นายวิชชากร  ศรีวิสุทธิชัย
    นายนิกร  นำสุย
    นายจักรกฤษ  สุโพเนิน
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  100 เมตร
    รุ่น 16 ปี  หญิง
    รุ่น 18 ปี  หญิง
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  200 เมตร
    รุ่น  14 ปี หญิง
    รุ่น  16 ปี หญิง
    รุ่น  14 ปี ชาย
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  400 เมตร
    รุ่น  18 ปี หญิง
    รุ่น  14 ปี หญิง
    รุ่น  14 ปี ชาย
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  800 เมตร
    รุ่น 14 ปี หญิง
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  1500 เมตร
    รุ่น  14 ปี หญิง
    รุ่น  14 ปี ชาย
    รุ่น  18 ปี ชาย
    กีฬากรีฑาประเภทลู่  4 x 100 เมตร
    รุ่น  18 ปี หญิง
    กีฬากรีฑา  4 x 400 เมตร
    รุ่น  14 ปี ชาย
    กีฬากรีฑาประเภทลู่ 4 x 400 เมตร
    รุ่น  18 ปี หญิง
    กีฬากรีฑาประเภทลาน ทุ่มน้ำหนัก
    รุ่น  14 ปี ชาย
    รุ่น  14 ปี หญิง
    รุ่น  16 ปี ชาย
    กีฬากรีฑาประเภทลาน ขว้างจักร
    รุ่น  14 ปี ชาย
    รุ่น  14 ปี หญิง
    กีฬากรีฑาประเภทลาน กระโดดไกล
    รุ่น  14 ปี ชาย
    สรุป ผู้ฝึกสอน 5 คน  นักกีฬา ชาย 7 คน หญิง 12 คน รวม 24 คน

ชมภาพกิจกรรมได้ที่คลังภาพโรงเรียน

About admin

Check Also

โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา”โพธิ์คำอนุสรณ์”ประเมินศ.ร.ร. ประจำปี2562

งานประเมินศ.ร.ร …

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.